You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?

สอบถามสินค้าหน่อยค่ะ
(1 viewing) (1) Guest
Go to bottomหน้า: 1234
หัวข้อ : สอบถามสินค้าหน่อยค่ะ
Re:สอบถามสินค้าหน่อยค่ะ 7 ปี, 10 เดือน ก่อน  
สามารถทานร่วมกันได้ค่ะ เพราะตัว 3in1 มีแอสคอร์บิค (Ascorbic acid) ซึ่งเป็นอนุพันธ์ของวิตามินซีในรูปแบบที่ร่างกายดูดซึมได้ทันเพียง 37.50มิลลิกรัมค่ะ

คุณแนตลองสังเกตดูที่ฉลากขวดวิตามินซีของคุณแนตดูนะคะ ว่าที่แจ้งไว้ว่า วิตามินซี 1000 มิลลิกรัม ได้อนุพันธ์ของแอสคอร์บิค เเอซิดเท่าไหร่ เพราะบางยี่ห้อแจ้งไว้ว่า 1000mg แต่แตกย่อยเป็นอนุพันธ์ที่ร่างกายต้องการแล้วเหลือแค่ 500mg ก็มีค่ะ

วิตามินซี เป็นวิตามินที่ละลายน้ำ ร่างกายสามารถขับทิ้งได้วันต่อวันค่ะ จะถูกกำจัดออกมาในรูปของเหงื่อและปัสสวะนะคะ ร่างกายแต่ละคนจะต้องการวิตามินซีมากหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับชีวิตประจำวันด้วยค่ะ เช่น คนที่ดื่มเหล้าหรือสูบบุหรี่ 2 ตัวนี้จะเป็นตัวขัดการดูดซึมวิตามินซี ทำให้ร่างกายดูดซึมได้น้อยกว่าปกติ ดังนั้นคนที่ดื่มเหล้าหรือสูบบุหรี่ก็จะต้องเสริมวิตามินซีมากกว่าคนทั่วไป เป็นต้นค่ะ

มีคำเตือนเกี่ยวกับวิตามินซีอยู่บ้าง คือ ไม่ควรบริโภคเกินกว่า 2000มิลลิกรัม/วัน เพราะอาจจะทำให้เกิดนิ่วได้ แต่ข้อมูลนี้ก็ยังไม่มีผลวิจัยสรุปที่แน่ชัดค่ะ
[email protected]
ผู้ดูแลระบบ
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
Last Edit: 2010/03/17 02:16 By [email protected]
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:สอบถามสินค้าหน่อยค่ะ 7 ปี, 10 เดือน ก่อน  
ถ้าเลิกกินกลูต้า จะทำให้ดำขึ้นกว่าเดิมรึป่าวคะ

เพราะเคยอ่านในบอร์ดอยู่บ่อยๆอ่ะค่ะเรื่องดำขึ้น
natt
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

อธิบายเกี่ยวกับหน้าที่ของกลูต้าไธโอนเพิ่มนะคะ คือ มีหน้าที่ช่วยให้ร่างกายดูดซึมวิตามินซีและอีได้ดีขึ้น และลำเรียงไปยังส่วนต่างๆ ของร่างกาย ด้วยหน้าที่นี้จึงจัดให้มันเป็นสารที่ช่วยแอนตี้ออกซิเดนตัวนึงในกระบวนการ Anti-aging ของวงการแพทย์ด้านอายุรเวทค่ะ รวมไปถึงมันยังสามารถช่วยกำจัดของเสียและสารพิษให้กับตับได้ด้วย แต่ผลข้างเคียงของกลูต้าไธโอนคือ เมื่อมันมาทำงานร่วมกับวิตามินซีแล้วจะมีฤทธิ์ไปยับยั้งการทำงานของเมลานีนหรือเม็ดสีผิวค่ะ พอเมลานีนถูกกดไว้ก็ส่งผลให้ผิวสว่างขึ้น แต่เมื่อร่างกายไม่ได้รับกลูต้าไธโอนและของเดิมถูกขับออกในรูปของเสียหมดแล้ว ระบบเมลานีนของร่างกายก็จะค่อยๆ กลับมาทำงานปกติค่ะ ผิวก็จะค่อยๆ กลับสู่สภาพผิวเดิมที่เคยเป็น ไม่ได้ทำให้คล้ำไปมากกว่าของเดิมหรอกนะคะ (น่าจะเป็นความรู้สึกที่คิดไปเองมากกว่าจ้า)

แนะนำเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ ถ้าเหตุผลที่คนจะตัดสินใจเลือกที่ทานผลิตภัณฑ์เสริมกลูต้าไธโอนแล้วนั้น อยากให้มองถึงการได้ประโยชน์ด้านอื่นๆ ด้วยค่ะ เช่น เรื่องการชะลอวัย หรือการเสื่อมสภาพของร่างกาย เพราะอันนี้เป็นหน้าที่หลักของมัน ส่วนเรื่องผิวขาวนั้นเป็นผลพลอยได้เท่านั้น ดังนั้นการที่คิดว่าการบริโภคกลูต้าไธโอนในปริมาณที่เข้มข้นมากๆ แล้วผิวจะขาวเร็วนั้น เป็นความคิดที่ไม่ค่อยจะถูกต้องนัก เพราะสิ่งที่เป็นประโยชน์มหาศาลแต่ถ้าใช้ผิดวิธี ก็สามารถให้โทษอย่างมหาศาลได้เช่นกันค่ะ

ดังนั้น การเดินสายกลาง...ดีที่สุดจ้า
ผู้ดูแลระบบ
graph

Admin

ขอบคุนมากค่ะ สำหรับข้อมูล

ได้ความรุ้มากขึ้นมากค่ะ

เพิ่ง สั่ง ทั้ง กลูต้า กับ 3in1 ไป อย่างละ1กระปุกค่ะ

ของแม่กระปุกนึง
natt
Fresh Boarder
graphgraph

ยินดีมากค่ะ ถ้ามีข้อสงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสามารถมาแจ้งทิ้งไว้ที่บอร์ดเลยจ้า
ผู้ดูแลระบบ
graph

Admin

พี่เพิ่งเช็คสถานะพัสดุของคุณณัฐพรว่ายังอยู่ระหว่างการนำจ่ายอยู่ หากภายใน 5.30 นี้ยังไม่ได้รับอย่างไร รบกวนแจ้งพี่กลับมานิดนึงนะคะ เดี๋ยวพี่จะเช็คทางไปรษณีย์ให้อีกรอบนึงค่ะ

ช่วง 2-3วันนี้ หากไปรษณีย์ส่งของล่าช้าไป ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ (น่าจะเฉพาะโซนพื้นที่ที่มีการชุมนุมเท่านั้นค่ะ)
ผู้ดูแลระบบ
graph

Admin

Go to topหน้า: 1234
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th