You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 12
หัวข้อ : ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Re:ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 8 ปี, 2 เดือน ก่อน  
มันก็คงจะใช่ แต่ก็ไม่เป็นไรตอนนี้ต้องการให้มันใสปิ้งเหมือนเดิม เดี๊ยวพรุ่งนี้จะไปโอนตังค์ชำระของนะคะเดี๊ยวหลังโอนจะแจ้งอีกที มีความคาดหวังอย่างมากมายว่าผิวจะหายดีและดีกว่าเดิมนะคะ ยังไงถ้าใช้แล้วสักระยะจะแจ้งผลพร้อมภาพถ่ายอีก
fonfon
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 8 ปี, 2 เดือน ก่อน  
ได้จ้าคุณฝน เดี๋ยวถ้าได้รับสินค้าไงแล้วพริมจะแนะนำวิธีใช้แบบเพิ่มประสิทธิภาพให้อีกทีนึงนะคะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 8 ปี, 1 เดือน ก่อน  
สวัสดีค่ะคุณะพริม ผื่นดีขึ้นแล้วค่ะขอบคุณสำหรับคำแนะนำ บางทีก็โผล่มา แต่ก็เกือบปกติแล้วค่ะ ^^
ใช้เกือบเดือนแล้วเลยมารีวิวให้ทราบ และก็อยากขอคำแนะนำมีตัวไหน /วิธีอะไรที่ให้รอยสิวดำๆนี่ใสกิ๊กมั้ยค่ะ แบบว่าภายในระยะเวลาที่ไม่นานน่ะคะ
และก็มีภาพมาให้ดด้วยค่ะ
fonfon
Fresh Boarder
graphgraph

Re:ช่วยแนะนำด้วยค่ะ 8 ปี, 1 เดือน ก่อน  
สวัสดีจ้าคุณฝน

สบายดีนะคะ

สำหรับเรื่องรอยดำ ตัวเดย์ครีมและไนท์ครีมที่คุณฝนใช้ก็ช่วยได้อยู่แล้วจ้า มันจะปรับให้ความเข้มของรอยดำค่อยๆ จางลงเรื่อยๆ ค่ะ แต่ถ้าจะให้รอยดำนั้นหายไปเลยเหมือนการใช้ยางลบลบนั้นแน่นอนว่าครีมบำรุงทำไม่ได้ค่ะ ต้องจี้ออกด้วยวิธีเลเซอร์อย่างเดียวเลยอ่ะคะ เพราะครีมบำรุงคือการฟื้นบำรุงผิวและเร่งผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว (รอยดำ) ให้ค่อยๆ หลุดออก ซึ่งตามธรรมชาติของผิวที่ดีจะมีการผลัดตัวของมันเองทุกๆ 28 วัน เพื่อให้เซลล์ผิวใหม่ด้านในที่กำลังจะมาแทนที่ผิวเก่านั้นแข็งแรงและทนทานต่อแสงแดด ความร้อน และสภาวะอากาศค่ะ

พริมมีเคล็ดลับที่ช่วยเร่ิงให้รอยดำนั้นจางลงเร็วขึ้นอีก ซึ่งเป็นวิธีธรรมชาตินะคะ คุณฝนลองซื้อโยเกิร์ตรสธรรมชาติมาพอกหน้าทิ้งไว้ซัก 5 นาที (อาทิตย์ละ 3 - 4 ครั้ง) วิธีนี้เป็นการใช้ AHA อ่อนๆ จากในโยเกิร์ตช่วยเร่งการผลัดเซลล์ผิวได้ค่ะ นอกจากผิวหน้าจะใสขึ้นแล้ว ผิวยังจะเนียนนุ่มขึ้นอีกด้วยนะคะ

ถ้าคุณฝนต้องการปรึกษาเพิ่มเติมก็แจ้งพริมมาได้เลยนะคะ
ขอบพระคุณมากๆ ค่ะสำหรับการรีวิวและรูปของคุณฝนนะคะ (สงสัยรูปมีขนาดใหญ่เกินไป เลยทำให้ภาพไม่ขึ้นจ้า )
[email protected]
Administrator
graph
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Go to topหน้า: 12
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th