You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?

ปรึกษาพี่พริมเรื่องผิวหน้าค่ะ
(1 viewing) (1) Guest
Go to bottomหน้า: 12345
หัวข้อ : ปรึกษาพี่พริมเรื่องผิวหน้าค่ะ
Re:ปรึกษาพี่พริมเรื่องผิวหน้าค่ะ 7 ปี, 6 เดือน ก่อน  
ยินดีมากจ๊ะน้องต่าย เจลล้างหน้ามังคุดพี่ให้นะคะ

น้องต่ายต้องพยายามอย่าไปเครียดเรื่องสอบหรือเรื่องรับปริญญามากเกินไปนะคะ เพราะความเครียดจะส่งผลกระทบและสามารถนำพาซึ่งโรคภัยไข้เจ็บมาได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นนอนไม่หลับ ขับถ่ายผิดปกติ สิว หรือกระทั่งโรคเครียดลงกระเพาะคะ

อาการหน้าเป็นขุย ยิ่งไม่ควรสครับผิวนะคะ เพราะจะยิ่งทำให้ผิวลอกมากขึ้น และอาจทำให้ระคายเคืองได้จ๊ะ

พี่แนะนำให้น้องต่ายสระผมทุกวันนะคะ และควรเปลี่ยนปลอกหมอนที่หนุนนอนทุกๆ 5 วันด้วยค่ะ เพราะปลอกหมอนก็สามารถเป็นแหล่งสะสมแบคทีเรีย ฝุ่นละอองที่ติดมากับเส้นผมของเรา เวลาที่เรานอนหลับ หน้าของเราก็ไปเสียดสีกับปลอกหมอนและคราบมัน ฝุ่นละอองนั้นทุกคืนๆ ก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เกิดสิวได้ค่ะ

ตัวเจลล้างหน้ามังคุดจะเป็นแบบฟองน้อยเหมือนกับเจลล้างหน้าใบบัวบกนะคะ เวลาล้างก็ทำวิธีเดียวกันได้เลยค่ะ หรือจะผสมกันแล้วใช้ล้างหน้าก็ได้ค่ะ

พี่รบกวนน้องต่ายบอกยี่ห้อแชมพูที่ใช้ รวมถึงผลิตภัณฑ์ที่ใส่ผมอื่นๆ ให้นิดนึงนะคะ

อย่าลืมพักผ่อนและผ่อนคลายด้วยจ้า
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:ปรึกษาพี่พริมเรื่องผิวหน้าค่ะ 7 ปี, 6 เดือน ก่อน  
ว้าว .. ขอบคุณมากค่ะพี่พริม ไม่เคยเห็นแม่ค้าร้านไหนใจดีอย่างนี้มาก่อนเลย ปลื้มและประทับใจมาก ๆ ค่ะ

สำหรับข้อปฏิบัติที่พี่พริมแนะนำ ต่ายจะทำตามค่ะ ตอนนี้ก็ปรับหลายๆ อย่างอยู่ค่ะ
ลองใช้เจลมังคุดดูแล้ว ต่ายใช้ผสมกันอย่างละครึ่ง เหมือนจะดีขึ้นค่ะ
เดี๋ยวต้องลองดูต่อไปค่ะ

แต่ต่ายสังเกตว่าเวลาทาครีม day cream น่ะค่ะ จะเห็นขุยชัดเจน แต่เวลาทา night cream จะไม่ค่อยเห็นชัด (แต่ก็ยังมีอยู่) เป็นเพราะเนื้อครีมที่ต่างกันหรือเปล่าคะ

แชมพูที่ต่ายใช้นะคะ จริงๆต่ายจะเปลี่ยนแชมพูไปเรื่อย ๆ ค่ะ แต่ตอนนี้ใช้ของวัตสันค่ะ
ตอนนี้เพิ่งเอาคอมไปซ่อมมาค่ะ น่าจะใช้ได้ละ (ก่อนนี้เปิดโปรแกรมไม่ได้เลย - -")
เดี๋ยวต่ายจะถ่ายรูปต่ายแล้วก็รูปผลิตภัณฑ์ตรงที่มีส่วนประกอบให้พี่พริมดูนะคะ
ไว้พรุ่งนี้เรียนเสร็จจะรีบมาจัดการส่งให้พี่พริมดูเลยค่ะ ^^
nutai
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

พี่แนะนำว่าถ้าเป็นไปได้ พยายามหลีกเลี่ยงการเปลี่ยนแชมพูหรือครีมนวดบ่อยนะคะ เพราะสารเคลือบผิวเส้นผมก็สามารถกระตุ้นให้เกิดการระคายเคืองได้เช่นเดียวกับพวกผลิตภัณฑ์แต่งผมทั้งหลายค่ะ นอกจากนี้การเปลี่ยนสีผมก็ทำให้เกิดการระคายเคืองได้เช่นเดียวกัน เพราะสารเคมีที่ตกค้างอยู่บนเส้นผมของเรา เมื่อเส้นผมเสียดสีกับผิวหน้าบ่อยๆ เข้า สารเคมีเหล่านั้นก็ไปอยู่ที่ผิวหน้าของเราค่ะ

สำหรับตัวเดย์ครีม เนื้อครีมจะบางเบาและแห้งกว่าตัวไนท์ครีมจ๊ะ ที่เป็นแบบนั้นก็เพราะในกลางวัน ผิวหน้าของผู้ที่ใช้จะได้ไม่มันจนเกินไป และเราก็ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ตลอดเวลาค่ะ แต่สำหรับกลางคืน เนื้อครีมจะข้นและแน่นกว่าเพื่อป้องกันการระเหยของน้ำหล่อเลี้ยงผิวในขณะที่นอนหลับจ๊ะ
graph

Admin

ขอโทษนะคะ พี่พริม บอกว่าจะมาพรุ่งนี้ เลยมาเป็นวันถัดไปเลย
พอดีเรียนเสร็จก็ไปทำรายงาน การบ้านที่หอเพื่อน กว่าจะกลับก็ดึกเลยค่ะ

ส่วนรูปต่ายส่งไปทางเมล์นะคะ เพราะภาพเยอะและก็ค่อนข้างใหญ่ จะได้ดูชัด ๆ
จะเห็นผิวหน้าต่ายหยาบมาก อายุ 23 แต่เหมือนคนอายุุเยอะเลย = =
สิวก็เยอะมากเลยค่ะ
nutai
graphgraph

ส่งรูปไปแล้วค่ะ
nutai
graphgraph

ได้ัรับเรียบร้อยแล้วนะคะ และพี่ตอบให้แล้วจ๊ะ
graph

Admin

Go to topหน้า: 12345
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th