You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 1
หัวข้อ : สอบถามเรื่องผิวค่ะ
สอบถามเรื่องผิวค่ะ 7 ปี, 4 เดือน ก่อน  
คือ ผิวอะค่ะ มันหมองคล้ำ ไม่กระจ่างใส เลยดูโทรมๆๆ แต่คืออยากจะไห้ผิวขาวๆๆหน่อยอะค่ะ
ไม่ทราบว่า ควรจะใช้ตัวไหนดีค่ะ
จิงๆๆแล้ว เกิดมาเปนคนขาวมากเลยนะค่ะ แต่ว่าตอนเด็กๆๆโดนว่ายน้ำมาตลอด ตอนบ่ายๆๆด้วย เลยผิวดำอะค่ะ ก้เลยเลิกว่ายน้ำไป แต่ผิวก้ไม่ได้ขาวใสเหมือนเดิม แต่ก้ขาวขึ้นบ้าง แต่ก้จะหมองๆไหม้ๆแดดอยุจนถึงตอนนี้

ละก้พยายามทาครีม จนผิวดีขึ้น แต่ก้ไม่มากอยุ่ดีอะค่ะ ยังถือว่าเปนคนผิวคล้ำอยุ่ดีค่ะ และก้ประกอบด้วยที่ว่า โดนรับน้องมหาวิทยาลัย สามอาทิต โดนนั่งกลางแดด เจ็ดโมงถึงเที่ยง อาทิตละวัน รุ้สึกได้เลยว่าแสบผิวไปหมด จนแขนเปนรอยแขนเสื้อ แต่มาก้พยายาม ทาครีมอะไรก้ไม่ค่อยจะขาวขึ้นเลยค่ะ ขาวก้ขาวขึ้นมานิดนึง แต่ก้เปนรอยแขนเสื้ออยุ่ดี ตอนนี้ชักจะรับไม่ไหว

ยิ่งพอมีแฟน แฟนก้ชอบบ่นค่ะ ว่าคนนั้นขาวจัง คนนี้ขาวจัง ทำไห้เรารุ้สึกแย่อะค่ะ ว่าทำไมเราถึงดำละก้มามองๆๆว่าทำไมไม่ได้อย่างงั้นบ้าง บางทีก้แอบไปร้องไห้เลยอะค่ะ คือไม่ได้ดำขนาดนั้น แต่ยอมรับว่าก้ไม่ไช่คนขาว จะอารมว่าผิวสีเหลืองๆๆอะค่ะ

เลยอยากได้รับคำแนะนำ ว่าควรไช้ตัวไหนดี อยากเน้นเปนผิวกาย แล้วถ้าเลิกไช้ไปนี่มันจะกลับไปหมองเหมือนเดิมมั้ยค่ะ
panngRN
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สอบถามเรื่องผิวค่ะ 7 ปี, 4 เดือน ก่อน  
สวัสดีค่ะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ

ก่อนจะเข้าประเด็นเรื่องปัญหาผิวของน้อง พี่ขอฝากแง่คิดไว้นิดนึงนะจ๊ะ คืออยากให้น้องรู้สึกดีกับตัวเองค่ะ

การที่เรารู้สึกดีกับตัวเราเอง จะเกิดเป็นความมั่นใจ อารมณ์ก็จะไม่แปรปรวนได้ง่ายจ๊ะ ธรรมชาติของมนุษย์ผู้ชายบ่อยครั้งที่เค้าพูดอะไรออกไปโดยไม่ทันได้คิด หรือรู้ตัวว่าทำให้ฝ่ายหญิงรู้สึกเสียใจหรือน้อยใจ เค้าพูดไปอาจเพียงเพราะเพื่อเข้ากลุ่มกับเพื่อนหรือคนองปากเฉยๆ เมื่อพูดจบแล้วก็ลืมสิ้นแล้วล่ะจ๊ะ ถ้าหากน้องเก็บเอามาเป็นอารมณ์ บ่อยครั้งก็อาจจะพาลไปชวนทะเลาะกันได้นะคะ มีผู้หญิงที่มีสีผิวไม่ขาวมากมายที่มีเสน่ห์เหลือล้นจนใครๆ ก็มาสนใจนะจ๊ะ นั่นเป็นเพราะพวกเธอรู้สึกดีกับตัวของเธอเองและมีความสุขในแบบที่เธอเป็นจ้า พลังแห่งการคิดแง่บวกมันจะช่วยส่งผลทางบวกที่ดีให้กับน้องได้อย่างไม่น่าเชื่อเลยนะคะ (ลองดูนะจ๊ะ อย่าน้อยใจไปเลยค่ะ)

กลับมาเข้าเรื่องปัญหาผิวแล้วค่ะ ผิวที่แห้งและหมองคล้ำของน้องเป็นผลมาจากคลอรีนจ๊ะ ถึงแม้จะว่ายน้ำในร่มหรือกลางคืน ก็สามารถทำให้ผิวคล้ำได้ค่ะ รวมไปถึงเส้นผมจะออกสีแดงสนิมและเเห้งฟูไปด้วยเช่นกันค่ะ

หากน้องจำเป็นต้องว่ายน้ำ ถ้าเลือกได้ ให้มองหา สระว่ายน้ำที่เป็นสระน้ำเกลือนะคะ แต่หากหาไม่ได้ วิธีที่ช่วยลดการกัดทำร้ายผิวและเส้นผมของคลอรีน คือเลือกหมวกว่ายน้ำที่กันน้ำ และเมื่อขึ้นจากสระแล้วก็หมั่นทาเบบี้ออยที่มีส่วนผสมของวิตามินอีค่ะ จะช่วยได้จ๊ะ

สำหรับผลิตภัณฑ์ที่พี่จะแนะนำให้น้อง จะเป็นตัวมาส์คไวน์แดง และไดมอนโลชั่นทาบำรุงค่ะ ทั้ง 2 ตัวนี้จะช่วยบำรุงเรื่องผิวขาวกระจ่างใส และช่วยป้องกันแสงแดดให้ด้วย และเนื่องจากผิวของน้องน่าจะค่อนไปทางแห้งหรือแห้งมาก หลังจากมาส์คพอกตัวเสร็จแล้ว พอหมาดๆ ให้ทาเบบี้ออยทาให้ทั่วตัวเลยเพื่อเป็นการเพิ่มน้ำมันให้กับผิว น้ำมันจะเป็นตัวนำส่งสารวิตามินให้ซึมซาบสู่ผิว เวลาที่น้องทาไดมอนโลชั่นต่อค่ะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:สอบถามเรื่องผิวค่ะ 7 ปี, 4 เดือน ก่อน  
อ่อ ค่ะ แล้วไช้นานแค่ไหนถึงจะขาวอะค่ะ???

ถ้าสมมุดว่าไช้แค่โลชั่นนี่จะเอาอยุ่มั้ยค่ะ เพราะไม่ค่อยชอบทำอะไรในห้องน้ำนานๆๆเท่าไหร่อะค่ะ รือว่าควรยังไงรบกวนพี่แนะนำด้วยนะค่ะ
panngRN
Fresh Boarder
graphgraph

เลือกเป็นไดมอนโลชั่นตัวเดียวก็ได้ค่ะ หมั่นทาเช้า-เย็นจะก็ช่วยปรับสภาพผิวได้นะคะ สำหรับระยะเวลานั้นขึ้นอยู่กับสภาพผิวและปัญหาผิวของแต่บุคคลว่าเสียมากหรือเสียน้อยค่ะ
[email protected]
Administrator
graph
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Go to topหน้า: 1
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th