You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?

ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ
(1 viewing) (1) Guest
Go to bottomหน้า: 123
หัวข้อ : ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ
*
ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
เมื่อก่อนผมหน้าเนียนนะคับ แล้วคืออยากขาวมากขึ้นเลย ไปซื้อครีมตามห้างมาใช้ แล้วก้เลยเริ่มมีสิว และ ไม่เรียบเลย แต่ตอนนี้สิวก้หายแต่ทิ้งรอย กับหน้าที่ยังขรุขระบ้าง อยากเรียบอ่ะคับ เครียดมากเลยครับจากที่ไม่เคยมี คือหน้าผมไม่รุจาเรียกว่าบางรึเปล่าอ่ะคับโดนไรไม่ค่อยได้รึเปล่า แล้วผมควรใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนหลอคับ ไม่อยากใช้แบบแรงอ่ะคับ เข็ดเลยกลัว ผมพ่งอายุ 18 ปีอ่ะคับ กลัวใช้ครีมพวกนี้แล้วไม่เปนไปตามวัย ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุนคับ
A[T]N
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
สวัสดีค่ะ

ขอบพระคุณที่สนใจผลิตภัณฑ์ของ I-SPA และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคะ
พี่ขออนุญาตสอบถามพื้นฐานสภาพผิวของคุณนิดนึงก่อนนะคะ

คุณมีสภาพเป็นผิวผสม(มันเฉพาะทีโซน) หรือผิวมันหรือป่าวคะ และมีปัญหารูขุมขนกว้างร่วมด้วยมั้ยคะ
โดยปกติสำหรับผิวเริ่มหนุ่มสาว พี่จะแนะนำเป็นชุดพื้นฐานแบบเล็ก (travel set) เพื่อบำรุงและปรับสภาพผิวให้ขาวกระจ่างใสนะคะ

สำหรับเจลล้างหน้านั้น ถ้าผู้ที่มีสภาพผิวแห้งและแพ้ง่ายจะเหมาะกับเจลล้างใบบัวบก และสำหรับผู้มีสภาพผิวผสมหรือมัน จะเหมาะกับเจลล้างหน้ามังคุดค่ะ (ทั้ง 2 เจลล้างหน้านี้ช่วยลดและสลายคราบไขมันอุดตันให้ค่ะ)

พริม
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
ผิวผมหน้าจาแห้งนะคับ แต่มักจะมันบริเวณจมูกแล้วก้มีสิวเสี้ยนที่จมูก มีรูขุมขน ข้างๆจมูกทั้ง2ด้าน นิดนึงอ่ะคับตอนนี้ แล้วก้รุสึกว่าผิวแพ้ง่าย รูขุมผมเริ่มกว้างตอนที่ใช้ครีมมี สครรับ อาไรนี่แหละคับ จามีวิธีไหน หรือ ครีมตัวไหน ไห้รูขุมขนเล็ก แล้วก้หน้าเรียบใสบ้างมั๊ยอ่ะ คับ
ขอบพระคุนอย่างสูงคับ พี่พริม
A[T]N
graphgraph

แนะนำเพิ่มนิดนึงนะคะ จริงๆ ผิวหน้าไม่ควรสครับค่ะ ถ้าต้องการจะผลัดเซลล์ผิวเก่า แนะนำให้เลือกใช้เป็นผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของกรดผลไม้ AHA หรือ BHA จะดีกว่า เพราะผิวหน้าจะบอบบางกว่าผิวส่วนอื่น การสครับอาจทำให้ผิวถลอกได้ และอาจเป็นสาเหตุของริ้วรอยก่อนวัยอันควรค่ะ

สำหรับอายุของน้อง หากไม่ไปสครับกระตุ้นมันเพิ่ม และเลือกผลิตภัณฑ์ที่ช่วยสลายคราบไขมันอุดตัน รูขุมขนก็จะค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ
graph

Admin

ผลิตภัณฑ์ ของ I-spa ตัวไหนที่ผมจะใช้ได้บ้างหลอคับ ประมานกี่ตัว แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างหลอคับ
A[T]N
graphgraph

สำหรับปัญหาผิวของน้อง พี่แนะนำเป็นผลิตภัณฑ์เจลล้างหน้าใบบัวบก คู่กับไนท์รีแพร์ครีมทาบำรุงลดเลือนจุดด่างดำและรอยสิวค่ะ
graph

Admin

Go to topหน้า: 123
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th