You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?

ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ
(1 viewing) (1) Guest
Go to bottomหน้า: 123
หัวข้อ : ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ
*
Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
พี่พริม คับตอนนี้หน้ากลับมาเหมือนเดิมแล้ว ขอบคุนมากๆๆค้าบบบ หยูขอถามหน่อยคับว่าถ้าอยากไห้หน้าสว่าง ด้วยควรทําไง แล้วพี่พริมคับ ถ้าหยูใช้ที่ mark หน้า ของยี่ห้ออื่นไปด้วยจามีผลกระทบกับที่ใช้นี้มั๊ยอ่ะคับ ขอระบุชื่อยี่ห้อ uriage ขอบคุนคับ
A[T]N
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
พี่ยินดีด้วยมากๆ เลยนะคะที่หายเป็นปกติแล้ว

เรื่องผิวหน้าสว่างนี่ต้องขอให้ใจเย็นๆ นิดนึงจ๊ะ อย่าเพิ่งใจร้อน เพราะการที่เราเร่งผลัดเซลล์ผิวหน้าเร็วเกินไป มันจะมีผลเสียตามมาทีหลัง คือ ผิวจะอ่อนแอและสู้เเสงสว่างทั้งจากแสงแดดหรือแสงไฟไม่ได้ รอดูผลอีกหน่อย ไม่น่าจะเกินเดือน ผลลัพธ์จะดีขึ้นอีกค่ะ

สำหรับผลิตภัณฑ์มาส์คหน้ายี่ห้อที่คุณให้ชื่อพี่มา สามารถใช้ร่วมกันได้เลยค่ะ แต่ขอให้ช่วงนี้เน้นมาส์คหน้าอย่างเดียวก่อน อย่าเพิ่งสครับผิวชั่วคราวนะคะ และถ้ามาส์คของคุณที่ส่วนผสมจำพวกกรดผลไม้หรือ AHA ควรทำเฉพาะกลางคืนเท่านั้น และความถี่ในการมาส์คแต่ละครั้งควรเว้นระยะแบบ 1ครั้ง/1สัปดาห์จ๊ะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

ขอบคุนครับบบ
A[T]N
graphgraph

ยินดีมากๆ จ๊ะ สุขสันต์เทศกาลสงกรานต์นะคะ
graph

Admin

Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 1 เดือน ก่อน  
พี่พริมตอนนี้ รุสึกผื่นมันจาเริ่มขึ้นที่หน้าแล้วคับ ดูแลไงดี รูปแรกอ่ะคับ แต่ถ้ามองไกลๆจาไม่ค่อยเหน
A[T]N
graphgraph
Last Edit: 2011/05/07 09:34 By A[T]N.

Re:ผมเป็นผู้ชายคับ ใช้ได้มั๊ยคับ 7 ปี, 1 เดือน ก่อน  
รูปไม่ขึ้นจ้า

สำหรับเรื่องผื่น ช่วงนี้อากาศบ้านเราค่อนข้างจะร้อนมาก-มากที่สุดนะคะ ต้องพยายามหลบแดดและอย่าให้เหงื่อค้างบนผิวหน้านานๆ ค่ะ เมื่อไหร่ก็ตามที่เหงื่อออกให้ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาด (น้ำเย็นจะยิ่งดีค่ะ) จากนั้นซับหน้าแบบเบามือด้วยกระดาษทิชชู ผื่นจากอากาศร้อนก็จะค่อยๆ ยุบได้เองภายใน 2 - 3 วันจ้า

ป.ล. ช่วงนี้งดเอามือไปจับถูกบริเวณที่เป็นผื่นนะคะ ระหว่างวันถ้าสามารถใช้น้ำเย็นล้างหน้า จะช่วยให้อาการผื่นหายได้ในเร็วค่ะ
graph
Last Edit: 2011/05/07 10:36 By [email protected]

Admin

Go to topหน้า: 123
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th