You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 1
หัวข้อ : ผู้ชาย...!!!!!!
ผู้ชาย...!!!!!! 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
สวัสดีครับพี่ มะก่อนผมไม่มีสิวนะครับหน้าเนียนแต่ไม่ถึงกับขาว แต่อยากให้มันขาวมากกว่านี้อ่ะ แต่พอ อายุ17 สิวเริ่ม ขึ้น เริ่มอักเสบแล้วพอสิวยุบตับลงก็ทิ้งลอยแผลเป้นไว้ แต่ก็ล้างหน้าเป็นประจำ ตามโฆษณา ที่บอกใช้โฟมล้างหน้าตัวนี้คู่กับครีมบำรุงผิวตัวนี้จะช่วยยับยังความมันกับสิว ที่สำคัญหน้ามันมากๆสิวมันเลยขึ้น ไป คลีนิค ก็ไม่หาย ใช้ มาหลายยี่ห้อแล้ว กลับไม่ดีขึ้น หน้าก็มันเหมือนเดิม ทั้งกินยา ทั้งทา ยิ่งใช้ยาของคลินิคนั้น สิวยิ่งขึ้นผมเลยหยุดใช้มาได้เป้นเดือนแล้ว หมอเค้าว่า มันเป้น ฮอโมน วัยรุ่น เดี๋ยวหมดฮอโมน สิวก็จะไม่มีเอง โห หมอพูดแบบนี้ ให้ตายเถอะ ผมต้องเอาหน้ารับกับสิวจนกว่าจะหมดฮอโมน เหรอเนี่ย ไอ้หมอบ้า...... เครียดมากครับจากไม่เคยเป็นก็เป็นอายเพื่อนๆทั้งกลุ่มเป็นสิวอยู่คนเดียว 555 ทุกวันนี้ใครมาแนะนำ ผลิตภัณฑ์อะไรไม่เชื่อแล้ว กลัวแล้ว
พอพี่สาวผมก็เป็นลูกค้าของI-SPA พี่เค้าเลยแนะนำมาอ่ะครับ ความหวังสุดท้าย ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ผลิตภัณฑ์ I-SPA ตัวไหนก็ ที่เหมาะกับหน้าผมบ้างอ่ะครับช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ
pokza
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผู้ชาย...!!!!!! 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
สวัสดีค่ะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่จ๊ะ (พี่ชอบไอคอนของน้องมากๆ เลย ไปหามาจากไหนเนี่ย )

จริงๆ แล้วเรื่องสิวกับวัยรุ่นนี่เป็นของคู่กันนะคะ ถ้าสิวยังขึ้นให้เห็นอยู่ก็แสดงว่าเรายังไม่แก่จ๊ะ เพราะฉะนั้น ทำใจให้สบายและหมั่นรักษาความสะอาดทั้งใบหน้าและล้างมือทุกครั้งก่อนสัมผัสผิวหน้า เดี๋ยวสิวก็ค่อยๆ ดีขึ้น

สำหรับสภาพผิวของน้อง แนะนำให้ลองใช้เป็นเจลล้างหน้ามังคุดคู่กับทาไนท์รีแพร์ครีมเพื่อลดรอยดำจากสิวนะคะ

แนะนำเพิ่มเติม ควรล้างหน้าอย่างน้อย วันละ 3 ครั้ง (เช้า-หลังเที่ยง-ก่อนนอน) หากระหว่างวัน ยังรู้สึกว่าผิวหน้ายังมันมาก ให้ล้างหน้าด้วยน้ำสะอาดแล้วซับให้แห้งด้วยกระดาษทิชชูแบบเบามือ ห้ามเช็ดหรือถูผิวหน้าแรงๆ และไม่ควรใช้กระดาษซับมัน เพราะผิวหน้าที่สกปรกมีคราบมันติดอยู่ ยิ่งน้องใช้กระดาษซับมันถูลากไปทั่วใบหน้า จะยิ่งทำให้คราบสกปรก ฝุ่นละออง ที่ติดอยู่ตามไรขนอ่อนบนใบหน้า ไหลตกลงไปในรูขุมขนได้เร็วยิ่งขึ้นค่ะ

และที่สำคัญ หลังเล่นกีฬาเสร็จทุกครั้ง ต้องล้างมือให้สะอาดแล้วตามด้วยล้างหน้าทุกครั้งนะจ๊ะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:ผู้ชาย...!!!!!! 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
อ๋อ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ แล้วใช้ เวลารักษานี้ประมาณกี่เดือนได้ครับ แล้วผมไม่ต้องใช้ ชุด Travel set ใช่ป่ะครับใช้แค่ 2ตัวที่พี่แนะนำก็พอใช่ป่ะครับ
แล้วถ้าใช้ ครีม2อย่าง ขวดเล็กทั้ง2อย่าง มาลองใช้ดูก่อนยังไม่กล้าสั่งขวดใหญ่มาใช้กลัวมันแพ้เหมือน ครีมตัวอื่นๆที่ผ่านมาอ่ะครับรึว่าต้องใช้ขวดใหญ่ทั้ง2เลยถึงจะเห็นผลลัพที่ดีมากขึ้น รึว่าขึ้นอยู่กับ ผิวหน้าของแต่ละคนถึงจะเห็นผลลัพที่ดีมากขึ้น ....... ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆๆๆ
pokza
Fresh Boarder
graphgraph

ลองขนาดเล็กก่อนดีกว่าจ๊ะ

สำหรับชุด travel set ถ้าน้องไม่ซีเรียสเรื่องผิวคล้ำแดด หรือป้องกันผิวจากแสงแดด ก็สามารถใช้แค่ 2 ตัวนี้ได้เหมือนกัน (พี่เข้าใจว่าผู้ชายส่วนใหญ่ไม่ชอบทาครีมบำรุงอะไรมากมายจ๊ะ )

ระยะเวลาเห็นผลนั้น หลักๆ จะขึ้นอยู่กับปัญหาที่เกิดกับผิวว่าเป็นมากหรือน้อยขนาดไหน และการรักษาความสะอาดเป็นหลักเลยจ๊ะ ถ้าน้องปฏิบัติตามคำแนะนำการดูแลทำความสะอาดผิวหน้าในข้างต้นของพี่ร่วมด้วยแล้ว ประมาณเดือนนึงก็จะเริ่มเห็นพัฒนาการของผิวหน้าไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ
[email protected]
Administrator
graph
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Go to topหน้า: 1
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th