You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 1
หัวข้อ : สอบถามคะ ^^
*
สอบถามคะ ^^ 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
สวัสดีปีใหม่ไทยย้อนหลังนะคะ

อายอยากให้คุณพริมแนะนำหน่อยค่ะ ว่าอายควรใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนบ้างดี อยากให้หน้าเรียบเนียบ ขาวใสสุดๆๆๆๆเลย (ไม่เจียมเลยเรา)
ให้ครบทุกขั้นตอนเลยยิ่งดีนะคะ เพราะผลิตภัณฑ์หน้าใช้ทุกตัวเลยค่ะ

ลักษณะผิวอายนะค่ะ
ผิวมัน
รูขุมขนกว้างเห็นชัด
มีหลุมสิวและรอยดำประปราย
ไม่มีสิวอักเสบเลย
มีสิวอุดตัน+สิวเสี้ยนเล็กน้อย
เป็นคนไม่ชอบสครับผิว แต่ชอบนวดกับมาร์สมากกว่า ที่ใช้ประจำก็นวดมะขามพะเยา ส่วนมาร์สเปลี่ยนเรื่อยคะ

แล้วถ้าอายอยากให้แฟนใช้ด้วยจะได้ไหมค่ะ จะใช้เหมือนกันไหม ถ้าต่างกันรบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ลักษณะผิวแฟนคะ
ผิวผสม
รูขมขนกว้างเฉพาะตรงจมูก
มีสิวอุดตัน+สิวเสี้ยนเล็กน้อย
มีสิวอักเสบขึ้นบ่อย ตรงกรอบหน้า จมูก รอบปาก และบริเวณที่โกนหนวด (ผลิตภัณฑ์โกนหนวด ตอนนี้ใช้ นีเวียสูตร เซนซิทีฟ คะ)
จมูกไม่เรียบเพราะชอบกดสิว เป็นหลุม แต่ตรงอื่นไม่เป็น
มีรอยแดงค่อนข้างเยอะ เพราะเค้าเป็นคนขาวมากยิ่งเห็นชัดเลยคะ

ตอนนี้ใช้ทั้งอายและแฟนใช้ยาหมอมาได้ 4เดือนโดยประมาณ อยากเลิกแต่ไม่รู้จะใช้อะไร สนใจผลิตภัณฑ์ I-spa

เพิ่มเติมคะ คำถามคาใจ
-อายไม่เห็นผลิตภัณฑ์บ้างตัวบนหน้าเวปอะค่ะ คือ Cherry Gel Facial Mask,Cell Lifting & Repair Serum,Miracel Wayer Sparay มันอยู่ไหนอะคะ
-สงสัยจังว่าระหว่าง Multi-Active Day Cream กับ Ultimate Brightening Cream มันต่างกันตรงไหนบ้างอะคะนอกจาเรื่องสารกันแดด แล้วเราสามารถใช้ทั้ง2ตัวได้ไหม
-แล้วถ้าจัดส่งแบบ Messenger อายอยู่โชคชัย4 ค่าจัดส่งประมาณเท่าไหร่คะ

คำถามเยอะหน่อยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ainejjung
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สอบถามคะ ^^ 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
สวัสดีปีใหม่ไทยเช่นกันนะคะคุณอาย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยค่ะ

สำหรับผิวของคุณอายและแฟนเป็นผิวที่จัดอยู่ในประเภทใกล้เคียงกัน สามารถใช้ร่วมกันได้เลยนะคะ
ผลิตภัณฑ์ที่แนะนำ
สำหรับทำความสะอาดผิว: เจลล้างหน้ามังคุด
กระชับรูขุมขนและริ้วรอย: absolute young serum
รอยแดง/ดำสิวและป้องกันแสงแดด: multi-active day cream

สำหรับคำถามที่คุณอายฝากไว้
-อายไม่เห็นผลิตภัณฑ์บ้างตัวบนหน้าเวปอะค่ะ คือ Cherry Gel Facial Mask,Cell Lifting & Repair Serum,Miracel Wayer Sparay มันอยู่ไหนอะคะ
เป็นผลิตภัณฑ์รุ่นเก่าหรือนำกลับไปพัฒนาปรับสูตรใหม่ค่ะ เช่น cell lifting & repair serum เป็นรุ่นเก่า ซึ่งปัจจุบันมี absolute young serum มาแทนที่แล้วค่ะ

-สงสัยจังว่าระหว่าง Multi-Active Day Cream กับ Ultimate Brightening Cream มันต่างกันตรงไหนบ้างอะคะนอกจาเรื่องสารกันแดด แล้วเราสามารถใช้ทั้ง2ตัวได้ไหม
multi-active day cream จะเป็นครีมบำรุงสำหรับกลางวันที่มีสารป้องกันแสงแดดในตัวค่ะ จัดเป็นครีมบำรุงชุดพื้นฐาน เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว และผิวแรกเริ่มเข้าสู่วัยหนุ่มสาว ช่วยบำรุงผิวกระจ่างใส เพิ่มความชุ่มชื้นและช่วยลดและชะลอการเกิดริ้วรอยแบบตื้นได้ค่ะ
ultimate brightening cream จะเป็นครีมบำรุงที่เน้นเฉพาะด้านลดเลือนจุดด่างดำ กระและฝ้าโดยตรงเลยค่ะ แต่ตัวนี้จะไม่มีสารป้องกันแสงแดดนะคะ
สามารถใช้ร่วมกันได้ค่ะ โดยทา ultimate brightening cream ก่อน แล้วจึงทาทับด้วย multi-active day cream หรือถ้าคุณอายมีครีมกันแดดอยู่แล้ว ก็สามารถเลือกใช้เฉพาะครีม ultimate แล้วจึงค่อยทาทับด้วยครีมกันแดดเดิมก็เหมือนกันค่ะ

-แล้วถ้าจัดส่งแบบ Messenger อายอยู่โชคชัย4 ค่าจัดส่งประมาณเท่าไหร่คะ
พริมขออนุญาตเช็คตารางแมสเซ็นเจอร์ก่อนนะคะ แจ้งข้อมูลกลับทางอีเมลค่ะ

หากคุณอายต้องการข้อมูลอะไรพิ่มเติม สามารถทิ้งคำถามไว้ที่นี่ได้เลยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Re:สอบถามคะ ^^ 7 ปี, 3 เดือน ก่อน  
ขอบคุณ คุณพริมมากค่ะ

มาตอบไวและให้ข้อมูลที่ดีค่ะ

อย่างนี้ถ้าอายจะสั่งผลิตภัณฑ์ มาลองใช้ดู อายสั่ง Travel set + Absolute young serum จะถูกต้องไหมคะ

Travel set ถ้าใช้คนเดียวใช้ได้นานแค่ไหนคะ แล้วในเซตมันมี Night repair cream อายก็ใช้ได้ใช่ไหมคะ

อายสนใจCherry Gel Facial Maskมากเลย มีไหมอะคะ ราคาเท่าไหร่ (อายชอบพวกมาร์คขึ้นสมองเห็นแล้วมันอดไม่ค่อยได้)
หรือจะมีรุ่นใหม่ออกมาแทน แล้วอีกนานไหมคะ

ถ้าMessengerไม่ว่าง อายไปรับสินค้าเองเลยได้ไหมคะ ที่ไหนเอ่ยยยยยยย
ainejjung
graphgraph

รายละเอียดแจ้งทางโทรศัพท์เรียบร้อยแล้วค่ะ

ยินดีและขอบพระคุณเช่นกันค่ะคุณอาย
graph

Admin

ได้รับของแล้วนะคะ คุณพริม

ไว้ใช้แล้ว จะมารีวิวให้นะคะ
ainejjung
graphgraph

ยินดีมากๆ เลยค่ะคุณอาย ต้องการสอบถามข้อมูลอะไรเพิ่มเติม แจ้งมาได้ตลอดเลยนะคะ
graph

Admin

Go to topหน้า: 1
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th