You are here: Home Forum

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 1
หัวข้อ : สิวๆ
สิวๆ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
คือผมเป็นสิวอยู่อะคับ เป็นเยอะเหมือนกาน มีหมดเลยทั้งอุดตัน ทั้งอักเสบ เคยไปหาหมอคลินิกก้หายไปพักหนึ่ง แล้วก้กลับมาเป็นอีก
พอดีได้อ่านหนังสือ เจอผลิตยี้ห้อนี้เลยสนใจ อยากให้แนะนำผมหน่อยอะคับว่า คนเป็นสิวอย่างผมควรใช้ผลิตภัณฑ์อะไรดี แล้วพวกอาหารเสริมอะคับ หรีอคำแนะนำอื่นๆ ก้ได้คับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ แนะนำกันมาเยอะๆ นา กลุ้มใจมากๆๆ มาย เป็นๆ หายๆๆ อยู่ในวงจรนี้มานานแล้วอะคับ อยากหายจิงๆ สักที
emty123
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สิวๆ 7 ปี, 2 เดือน ก่อน  
สวัสดีค่ะ

ขอบพระคุณที่ให้ความสนใจผลิตภัณฑ์ I-SPA นะคะ

ปัญหาสิวสำหรับสุภาพบุรุษ ช่วงอายุที่ค่อนข้างจะเป็นสิวเยอะพิเศษคือ ช่วงเข้าสู่วัยรุ่น/อายุ 15ปี โดยประมาณ - วัยรุ่นตอนปลาย เริ่มพออายุย่างเข้า 20 ปีขึ้นไปแล้ว อาการสิวก็จะเริ่มทุเลาลงและค่อยๆ หมดไปค่ะ สิวลักษณะนี้เกิดจากการเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมนในร่างกายนั่นเองค่ะ

วิธีดูแลคือ หมั่นรักษาความสะอาดผิวหน้า หมั่นล้างมือทุกครั้งก่อนสัมผัสกับผิว ควรสระผมทุกวันเนื่องจากสิ่งสกปรก ฝุ่นควันมักติดอยู่ที่เส้นผมของเรา เมื่อคราบมันและละอองฝุ่นที่ติดอยู่ตามเส้นผมเสียดสีถูกผิวหน้า ก็ก่อให้เกิดเป็นสิวอุดตันได้ค่ะ

สำหรับผลิตภัณฑ์ที่แนะนำจะเป็นตัวเจลล้างหน้ามังคุดค่ะ ช่วยลดการอุดตันและสลายคราบมันให้ผิวหน้า โดยใช้คู่กับการทาครีมบำรุงชุดพื้นฐาน multi-active day cream และ night repair cream เพื่อปรับสภาพผิวให้กระจ่างใสนะคะ

แนะนำเพิ่มเติมอีกนิดสำหรับเรื่องผลิตภัณฑ์เสริมอาหารที่คุณควรรับประทาน คือ zinc หรือซิงค์ ซึ่งเป็นแร่ธาตุสำคัญที่เกี่ยวข้องกับผิวเเละเส้นผมโดยตรง หากร่างกายขาดแร่ธาตุตัวนี้ จะแสดงอาการออกมาโดยผิวหนังอักเสบบ่อย หายช้า ผมร่วง และมีภาวะเป็นหมันได้ค่ะ
[email protected]
Administrator
graph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ขอบพระคุณที่ไว้วางใจ I-SPA

Admin
Sisters & Co.
T: 02-681 2603
M: 085-0888284
E: [email protected]

Go to topหน้า: 1
ผู้ดูแลบอร์ด: , [email protected]

www.Stats.in.th